English Tamil Hindi Telugu Kannada Malayalam Google news Android App
Sat. Jan 28th, 2023

The New Indian Express

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬೆಂಗಳೂರಿನ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತಾಂತರ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿ ಲಭ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಹತ್ತಾರು ಕುಟುಂಬಗಳು ಮತಾಂತರವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷಾಂತ್ಯದಿಂದ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತಾಂತರ ವಿಚಾರಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದ್ದವು. ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಮಿಷನರಿಗಳ ಭಾರೀ ಒಳಹರಿವು ಬಡ ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಮತಾಂತರ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂಬ ಹಿಂದೂ ಸಂಘಟನೆಗಳ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ನಂತರ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಹೊಸ ಕಾನೂನನ್ನು ತರಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು. ಇದೀಗ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಪ್ರೊಟೆಸ್ಟಂಟ್ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಮತಾಂತರ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. 

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಉತ್ತರದ ಬ್ಯಾಟರಾಯನಪುರದ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10 ರೊಹಿಂಗ್ಯಾ ಮುಸ್ಲಿಂ ಕುಟುಂಬಗಳು ಕ್ರೈಸ್ತ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಮತಾಂತರಗೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಸಂಘಟನೆಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ತಳ್ಳಿ ಹಾಕಿದ್ದು, ಈ ಕುರಿತು ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ನೀಡಿರುವ ಡಾನ್ ಬಾಸ್ಕೋ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ 20 ರ ಯುವ ಮಿಷನರಿ ಜೇಮ್ಸ್ ತಹಿಯಾತ್, ಯಾರನ್ನೂ “ಬಲವಂತ” ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು “ದೇವರ ವಾಕ್ಯ” ಮಾತ್ರ ಬೋಧಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಜೇಮ್ಸ್ ಅವರ ತಂದೆ ಫಾರೂಕ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿಗರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಮತಾಂತರ ಆರೋಪ: ಕೊಡಗಿನಲ್ಲಿ ದಂಪತಿ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು!!

ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆಯ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಮಿಷನರಿಗಳು ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ  ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜೇಮ್ಸ್, ಈ ಹಿಂದೆ ಮುಸ್ಲಿಂ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಶಾಲೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು. ಅವರು ಧಾರ್ಮಿಕ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು. ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಪ್ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್‌ನ ಕುಟುಂಬವು ಹೊಸ ಧರ್ಮವನ್ನು ಬೋಧಿಸುತ್ತಿದೆ. ದೆಹಲಿ, ಹರಿಯಾಣ ಮತ್ತು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ 1,500 ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳು ಮತಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಭಯದಿಂದ ಮತಾಂತರ?
ಹಿಂದುತ್ವ ಸಂಘಟನೆಗಳ ಹಿನ್ನಡೆಗೆ ಹೆದರಿ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ತೊರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ, ಈ ವಿವಾದವು ಹೊಸದು, ಆದರೆ ಅನೇಕರು ಐದಾರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಮತಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಜನರು ಧರ್ಮವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಆಮಿಷ ಅಥವಾ ಭಯದ ಭಯದಿಂದ ಯಾರೂ ಬರುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು 2013 ರಿಂದ 2016 ರ ನಡುವೆ ಮತಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿ, ಹರ್ಯಾಣ ಮತ್ತು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಸುಮಾರು 1,500 ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಮತಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಯುವ ಮಿಷನರಿ ಜೇಮ್ಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಲ್ಲದೆ ವರದಿಗಾರರನ್ನು ಶಿಬಿರದೊಳಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ಕ್ರಿಸ್ಟಿಯಾನಿಟಿಗೆ ಮತಾಂತರಗೊಂಡ ಕೆಲವು ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದನು. ಅವರು ಹಳೆಯ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯ ಬೈಬಲ್‌ಗಳ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಉರ್ದುವಿನಲ್ಲಿ ತುಂಬಿದ ಚೀಲವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದರು. ಪ್ರತಿ ಭಾನುವಾರ, ಹೊಸ ನಂಬಿಕೆಗೆ ಹೋದ ಜನರು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ನಡೆಯುವ ಒಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರುತ್ತಾರೆ. ಇಲ್ಲಿ ಅನೇಕರಿಗೆ ಓದಲು ಅಥವಾ ಬರೆಯಲು ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಾತನಾಡಲು ಮಾತ್ರ ಬರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಧರ್ಮವನ್ನು ಬೋಧಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಆಮಿಷದ ಆರೋಪ
ಜೇಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂದೆ ವಾಸಿಸುವ ಶಿಬಿರದಿಂದ ಸುಮಾರು 200 ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಕರೀಮುಲ್ಲಾ ಅವರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, ತನ್ನ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 15 ಕುಟುಂಬಗಳು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ತನ್ನ ಮಕ್ಕಳನ್ನೂ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಮಣಿಯಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಕೆಲವು ಮಿಷನರಿಗಳು ನನ್ನ ಹಿರಿಯ ಮಗನನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಸುವಂತೆ ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಅವನನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವನಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ನಾನು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿದ್ದೆ. ಅವನು ಇಲ್ಲಿರುವ ಸರ್ಕಾರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಿದೆ ಮತ್ತು ಶಾಲೆ ಮುಗಿದ ಬಳಿಕ ಆತ ನನ್ನ ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಪ್ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಮಿಷನರಿಗಳ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮಣಿಯದ ಕಾರಣ ತನ್ನನ್ನು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಶಿಬಿರದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ಸುಳ್ಳು ಕಳ್ಳತನ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೋಹಿಂಗ್ಯಾ ಮುಸ್ಲಿಂ ಕರಿಮುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಶ್ರಮಿಕ್ ಸ್ವರಾಜ್ ಕೇಂದ್ರ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವಲಸಿಗರು ಮತ್ತು ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಕುರಿತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹೆಗಡೆನಗರ, ಬ್ಯಾಟರಾಯನಪುರ-ದಾಸರಹಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳಹಳ್ಳಿಯ ಮೂರು ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿರುವ 130 ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಕ್ರೈಸ್ತ ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಮತಾಂತರ: ಹಿಂದು ಜಾಗರಣ ವೇದಿಕೆ ಆರೋಪ; ಪೊಲೀಸರಿಂದ ನಿರಾಕರಣೆ

ಈ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿರುವ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವರ್ಷಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ನವೀಕರಿಸಬೇಕು. ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ‘ಜೀವನದ ಹಕ್ಕನ್ನು’ ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರ ನಿಗಾ ಇಡಲಾಗಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ ಅಂಗೀಕರಿಸಿರುವ ಮತಾಂತರ ವಿರೋಧಿ ಮಸೂದೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ಮತಾಂತರದ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ದಾಖಲಾದರೆ ಅದು ಅಪರಾಧವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅದಕ್ಕೆ ಕಾನೂನು ಅನ್ವಯವಾಗುತ್ತದೆ. ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳು ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತಾಂತರದ ಆರೋಪ ಬಂದರೆ ಅವರನ್ನು ಬಂಧನ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುವುದು. ಅವರು ತಮ್ಮ ದೇಶ ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹತ್ಯೆಗಳಿಂದ ಪಾರಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕಡಿಮೆಯಾದ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಗಡಿಪಾರು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಶ್ರಮಿಕ್ ಸ್ವರಾಜ್ ಕೇಂದ್ರದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಆರ್ ಕಲೀಮುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 

ಮಾಜಿ ಅಡ್ವೊಕೇಟ್ ಜನರಲ್ ಅಶೋಕ್ ಹಾರನಹಳ್ಳಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, ದೇಶದ ಕಾನೂನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಅವರ ಪೌರತ್ವವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ. ವಲಸಿಗರು ಮತ್ತು ಇತರರು ಸಹ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು. ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತಾಂತರದ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳಿಗೆ ಇದು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಅವರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು ಮತಾಂತರ ವಿರೋಧಿ ಕಾನೂನನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಇದು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

Source link

For more news update stay with actp news

Android App

Facebook

Twitter

Dailyhunt

Share Chat

Telegram

Koo App

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *