English Tamil Hindi Telugu Kannada Malayalam Android App
Wed. Oct 5th, 2022

The New Indian Express

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೆಂಪೇಗೌಡ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ (ಕೆಐಎ) ಆವರಣದಲ್ಲಿ 463 ಎಕರೆಗಳಷ್ಟು ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಬಹುಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ವೆಚ್ಚದ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗುತ್ತಿರುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿಯ ಮೊದಲ ಹಂತ 2025 ರ ವೇಳೆಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವಿಶೇಷ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿ ವ್ಯಾಪಾರ, ಮನರಂಜನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಲೋಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಲಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಫ್ಯೂಚರಿಸ್ಟಿಕ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಸಿಟಿಯ ನಿರ್ಮಾಣವನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ, 2025 ರಲ್ಲಿ ಇದರ ಮೊದಲ ಹಂತ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ. ಈ ಸಂಬಂದ ಈಗಾಗಲೇ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಕಾಮಗಾರಿಗಳು ವೇಗ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿವೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಹಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಬೆಳಗಾವಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿ ಯೋಜನೆಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

KIA ಆಪರೇಟರ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಏರ್ಪೋರ್ಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (BIAL) ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಬೆಂಗಳೂರು ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಸಿಟಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ರಾವ್ ಮುನುಕುಟ್ಲಾ ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಈ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದು, ‘ನಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ಆಸ್ತಿಗಳಾದ ಕನ್ಸರ್ಟ್ ಅರೇನಾ, ರಿಟೇಲ್, ಡೈನಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ (RDE ) ಗ್ರಾಮ, ಮೊದಲ ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ಯಾನವನ, 775 ಕೊಠಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಾಂಬೊ ಹೋಟೆಲ್ (ಜಿಂಜರ್, ವಿವಾಂಟಾ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ), SATS ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕಿಚನ್ ಮತ್ತು ಸೊಂಪಾದ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಪಾರ್ಕ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಸೌಕರ್ಯಗಳು 2025 ರ ವೇಳೆಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಪ್ರತಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ, ಹೊಸ ಸ್ವತ್ತುಗಳು ಕಾರ್ಯಾರಂಭ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. 20 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ, ನಾವು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ನಗರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಜಾಗತಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಸಮಾವೇಶ: ಟೋಕಿಯೋ ಕನ್ನಡ ಬಳಗಕ್ಕೆ ನಿರಾಣಿ ಆಹ್ವಾನ

ಅಂತೆಯೇ, ‘ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ನಗರದ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ಯಾನವನಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕೇಂದ್ರಗಳಿರಲಿವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ-ವರ್ಗದ ವ್ಯಾಪಾರ ತಾಣಗಳಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಪ್ರತಿಭೆಗೆ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್‌ನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ನಾವೀನ್ಯತೆಯ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಉದ್ಯೋಗದಾತರು, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಯ ಸ್ಥಳವಾಗಿರಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿಶ್ವಾಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

1.7 ಲಕ್ಷ ಮಂದಿಗೆ ಊಟ ಪೂರೈಸುವ SATS ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕಿಚನ್ 
ಸಿಂಗಾಪುರದ ಡಿಪಿ ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಟ್ಸ್ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಆರ್‌ಡಿಇ ವಿಲೇಜ್‌ಗಳನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗುವುದು. SATS (Singapore Airport Terminal Services Ltd) ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕಿಚನ್ ದಿನಕ್ಕೆ 1.7 ಲಕ್ಷ ರೆಡಿ-ಟು-ಈಟ್ ಊಟವನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಮೂಹ
ಸುಧಾರಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕೆ, ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, 3ಡಿ ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್, ಕ್ವಾಂಟಮ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್, ಚಿಪ್ ವಿನ್ಯಾಸ, ಡಿಜಿಟಲ್ ವಿಷಯ, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಗೇಮಿಂಗ್, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕ್ಲಸ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ರಾವ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಜನರಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುವಂತ ಹುಲಿ ಯೋಜನೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲ: ವಿ.ಸೋಮಣ್ಣ

“ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಗ್ರೀನ್‌ವೇ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಮೆಟ್ರೋ ಮತ್ತು ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಸಿಟಿಯ ವಿವಿಧ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸುವ ನಿರಂತರ ಕೊಂಡಿಯಾಗಿದ್ದು, ಒಟ್ಟಾರೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಶಕರು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಚಲಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಸಿಟಿಯು ಟರ್ಮಿನಲ್, ರಸ್ತೆಮಾರ್ಗಗಳು, ಮೆಟ್ರೋ, ಉಪನಗರ ರೈಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ಹೈಪರ್‌ಲೂಪ್ ಸಂಪರ್ಕದ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಾರಿಗೆ ಆಧಾರಿತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೇಂದ್ರದ ಮಾದರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಲೈವ್ ನೇಷನ್ ಯುಎಸ್ಎ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಹಯೋಗದಲ್ಲಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಕಾನ್ಸರ್ಟ್ ಅರೇನಾ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಲಿದೆ. ಇದು 10,000 ಜನಸಮೂಹಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ದರ್ಜೆಯ ಅಕೌಸ್ಟಿಕ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಜ್ಜುಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

Source link

For more news update stay with actp news

Android App

Facebook

Twitter

Dailyhunt

Share Chat

Telegram

Koo App

Leave a Reply

Your email address will not be published.